Trang 7 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567891011 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 105
    Senior Member namnguyen1387's Avatar
    Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00659 by Nam Nguyen, on Flickr
    DSC00660 by Nam Nguyen, on Flickr
    DSC00661 by Nam Nguyen, on Flickr
    DSC00662 by Nam Nguyen, on Flickr

Cơm dc dọn kèm 1 chén nước luộc gà và 1 dĩa dưa chua, hành tím và cà rốt muối chua thì tự lấy. Cơm chiên rất ngon, tơi nhưng ko bị khô, thịt jambon, xá xíu, chả cắt hột lựu to bản ăn sướng miệng, tôm dc 2 3 con khá tươi. Dĩa cơm nhìn vậy mà nhiều vì mình thuộc loại ăn dữ nhưng ăn xong 1 dĩa là no ko còn muốn ăn thêm nữa
    Dĩa cơm 35k ko đắt, trên SG ăn dĩa 50 70k thấy còn ko chất lượng bằng
    [url]www.batshop.vn[/url] - Biking and Traveling - Chuyên phụ tùng, phụ kiện xe đạp, trang thiết bị phượt

Vị trí hiện tại
    sai gon

Ngày thứ 9 : Huế - A Lưới : 75km

Sáng tính đề pa sớm nhưng dậy ko nổi lại lăn qua lăn lại đến 5g30 hơn mới dậy, 6g mình trả phòng rồi đề pa dc

DSC00664-01 by Nam Nguyen, on Flickr

Từ Huế chạy ra hướng QL49 sẽ băng qua cầu Tuần, hay cầu Tuấn gì đó ko nhớ rõ, cảnh nhìn từ hướng cầu Tuần rất đẹp, xuống cầu là có đường vào lăng Minh Mạng và điện Hòn Chén, nhưng mà đề pa trễ quá nên ko dám ghé vào, đi thẳng luôn

DSC00665 by Nam Nguyen, on Flickr
    DSC00666 by Nam Nguyen, on Flickr

tầm 7g30 thì nghỉ ăn sáng, chả tìm dc quán nào ngoài quán bún hến này nên lại ăn 1 tô bún hến và 1 tô cơm hến, ko dc ngon như trong Huế, nhưng dc cái rẻ giật mình : 6k/ tô

DSC00667 by Nam Nguyen, on Flickr

đi ngang qua 1 cái chợ là chợ Bình Điền, hết hồn tưởng đi lộn đường
    [url]www.batshop.vn[/url] - Biking and Traveling - Chuyên phụ tùng, phụ kiện xe đạp, trang thiết bị phượt

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00668 by Nam Nguyen, on Flickr

tới 9g thì gặp 1 cái đèo đầu tiên, là đèo Kim Quy, tuy nhiên đèo này khá ngắn, với sức còn sung nên leo qua dễ dàng

DSC00669-01 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00670 by Nam Nguyen, on Flickr

dc 1 đoạn thì lại gặp 1 cái đèo, là đèo Tà Lương, nhưng đèo này lên cũng ít mà chủ yếu là đổ dốc thôi

DSC00671 by Nam Nguyen, on Flickr

băng qua 1 con suối

DSC00672-01 by Nam Nguyen, on Flickr

đây là đỉnh đèo Tà Lương

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00673 by Nam Nguyen, on Flickr

đi thêm 1 đoạn sẽ gặp nhà máy thủy điện A Lưới, lòng mừng khấp khởi vì chắc sắp tới A Lưới

DSC00674 by Nam Nguyen, on Flickr

Bookmark 1 chỗ homestay gặp dọc đường

DSC00675-01 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00677-01 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00678-01 by Nam Nguyen, on Flickr

dọc đường gặp nhiều con suối rất đẹp, nước trong vắt, ko như suối ở khu Dak Nông, nước toàn đục ngầu

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00676-01 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00679 by Nam Nguyen, on Flickr

và đây là cái đèo cuối, đèo A Co, nó ko ghi dốc bao nhiêu, và cũng ko ghi dài bao nhiêu, nhưng nó là cái đèo kinh khủng nhất, nó dài 13km và lên dốc liên tục, độ dốc toàn 6-10% hơn. Lúc này sức mình đã đuối, cộng với cái nắng khủng khiếp của miền Trung, và mình đạp ko nghỉ từ cái chân đèo đầu tiên cho đến cái đèo này, vì 2 bên ko hề có hàng quán hay bóng cây nào có thể chui vô nghỉ dc hết

DSC00680 by Nam Nguyen, on Flickr

tìm dc 1 bóng mát hiếm hoi dọc đường, chui vào lôi đỡ củ khoai mua hôm qua ngồi gặm rồi lại tiếp tục lên đường, ngoài trời nhiệt độ mình đo dc là 43* C

Sức đã rất đuối, dốc thì cứ vô tận, cứ qua 1 cái cua mình lại hi vọng sẽ hết dốc, nhưng ráng leo lên dc thì lại thấy 1 cái cua nữa trước mặt, và cứ liên tục như vậy

21366654_10208318604677845_286612321337621936_o by Nam Nguyen, on Flickr

Còn cách ql14 có 4km, trời thì nắng khủng khiếp, nhiệt độ đo dc là 43* . dốc thì liên tục với 3 cai đèo, trong đó cai cuối dài kinh dị

Đang ráng đạp ra tới ql kiếm chỗ nghĩ vì nguyên con đường 49 1 cái bóng cây kiếm cũng khó chứ đừng nói tới hàng quán, tự nhiên thấy phía trước trắng xóa rồi té luôn. Nằm 1 lúc thì tỉnh dậy ráng dắt xe lủi vô bụi nằm. Nhìn đồng hồ thấy nhịp tim lên 179 rpm

Nằm nghỉ, lấy kẹo ra ăn mà tay run lột cái vỏ kẹo ko nổi luôn . Nằm mà ko dám nhắm mắt vì sợ nhắm mắt cái ngủ luôn

NGhỉ 1 lúc lại phải ráng lết đạp tiếp, nhìn đồng hồ nó ghi còn có 4km tới QL mà chắc mình đi cả tiếng, vừa đi vừa đếm ngược từng chục mét một, cứ đạp dc chục mét lại phải đứng lại nghỉ cho tim nó xuống

May sao cuối cùng cũng đến dc QL14, vừa ra QL thấy quán nước mía chui vào kêu ngay 2 ly uống rồi nằm nghỉ, lúc này mới 2g hơn nhưng thôi quyết định vào Á Lưới nghỉ chứ ko tới A Đen nổi như dự kiến

Từ ngã 3 QL49 cắt QL14 tới A Lưới là khoảng 7km, may sao đường lài lài chứ ko còn dốc nữa, đổ dc 2 ly nước mía thì mình cũng tỉnh tỉnh nên đạp thẳng 1 mạch tới A Lưới, vừa thấy cái nhà nghỉ đầu tiên là chui vào luôn

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00681 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00682 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00683 by Nam Nguyen, on Flickr

Nhà nghỉ Kiều My, tx A Lưới. Phòng 2 giường máy lạnh quạt phà phà 150k. Phòng rộng rãi đem xe vào thoải mái
    Điểm trừ duy nhất là ko dc đi chơi khuya nhé

vô nhận phòng xong mình tắm rửa rồi ra mua cơm ăn, ngay trong nhà nghỉ có bán luôn

DSC00684 by Nam Nguyen, on Flickr
    DSC00685 by Nam Nguyen, on Flickr

1 dĩa cơm với 2 phần đồ ăn là 30k, thấy cũng rẻ vì coi như bằng 2 dĩa cơm rồi, ăn xong mình lăn ra ngủ đến tối luôn, tối dậy xong lại lăn ra ngủ tới sáng, ko bước chân ra khỏi phòng nổi luôn

Vị trí hiện tại
    sai gon

Ngày thứ 10 : Alưới - Khe Sanh 112km - Cung đường tuyệt đẹp

Chiều hôm qua ngủ dậy mình tính vào thị xã chơi và kiếm gì ăn thì lại mưa nên lại ở trong phòng ăn đỡ bánh quy cầm hơi rồi ngủ luôn. Sáng 5g30 mình trả phòng rồi khởi hành sớm cho mát, nhìn cao độ hôm nay thì thấy ko dốc mấy đa số là đổ, chỉ có 1 đoạn gần Khe Sanh là lên liên tục khoảng 10km nên cố gắng phấn đấu tới Khe Sanh trước 12g trưa

DSC00686 by Nam Nguyen, on Flickr

lúc này trời mờ sương và khá lạnh, mình phải mặc thêm áo khoác mới đạp nổi

DSC00687 by Nam Nguyen, on Flickr
    đạp đến 6g30 dc 22km thì ăn sáng vì quá đói, thấy có quán cháo sườn nên ghé vào

DSC00689 by Nam Nguyen, on Flickr

1 tô cháo sườn rất chất lượng và ngon, có 4 miếng sườn bự có 20k

DSC00690 by Nam Nguyen, on Flickr

cơ mà vừa bưng tô cháo lên thì thấy ánh mắt ấy >.<. Ko kìm lòng dc đành phải vừa thổi vừa ăn lẹ mấy miếng sườn rồi cho nó, ai ngờ nó ăn hết 4 miếng sườn của mình xong nó xách đít bỏ qua bàn khác ko thèm ngó lại lun

DSC00691-01 by Nam Nguyen, on Flickr

ăn xong thì gần 7am mà nắng chói chang, trong khi trăng và sương vẫn còn

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00692-01 by Nam Nguyen, on Flickr

1 tấm hình lạ : sương vẫn còn dày đặc ở lưng chừng núi, mà nắng thì rực rỡ

DSC00693-01 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00694-01 by Nam Nguyen, on Flickr

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00695 by Nam Nguyen, on Flickr

vừa ăn sáng xong đạp 1 đoạn thì gặp cái đèo Peke, nhưng may là mình đang ở đỉnh đèo đổ xuống, chứ leo lên thì phê ko kém gì cái đèo A con hôm qua, nó dài phải hơn 10km và dốc liên tục cỡ 10%

DSC00696-01 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00697-01 by Nam Nguyen, on Flickr

đường đèo thì quá đẹp và do toàn đổ đèo ko nên còn có sức chụp hình, chả bù với hôm qua

DSC00699-01 by Nam Nguyen, on Flickr

Vị trí hiện tại
    sai gon

DSC00701-01 by Nam Nguyen, on Flickr

ngọn núi xa xa trông như 1 con voi đang nằm

DSC00704-01 by Nam Nguyen, on Flickr

những con suối trong vắt dọc đường, muốn nhảy xuống tắm lắm, mà trời nắng quá sợ tắm xong cảm, nên thôi

DSC00705 by Nam Nguyen, on Flickr

1 điểm trường học với đủ loại xe đạp

DSC00706-01 by Nam Nguyen, on Flickr

1 ngôi làng dân tộc nép mình sau chân núi, dọc giòng sông Thạch Hãn xanh biếc